ਟ੍ਰਾਂਜ਼ਿਟ ਸਿਸਟਮ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, ਡੀ.ਸੀ. ਦੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ
ਡੀ.ਸੀ. ਸਾਨਿਊਲੂਅਰ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਡੀ.ਸੀ. ਦੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਅਸਾਨ, ਅਕਸਰ ਬੱਸ ਸੇਵਾ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਇਹ ਮੁਕਾਬਲਤਨ ਨਵੀਂ ਬੱਸ ਸੇਵਾ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, ਡੀਸੀ ਦੇ ਆਕਰਸ਼ਣਾਂ ਲਈ ਪਹੁੰਚਯੋਗਤਾ ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸੈਲਾਨੀਆਂ, ਫੈਡਰਲ ਵਰਕਰ ਅਤੇ ਸਥਾਨਕ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਲਈ ਡਾਊਨਟਾਊਨ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਆਸ-ਪਾਸ ਆਉਣ ਲਈ ਇਹ ਸੌਖਾ ਬਣਾ ਦਿੰਦੀ ਹੈ. ਡੀਸੀ ਸੰਚਾਲਕ ਡੀ.ਡੀ.ਓ.ਟੀ., ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਮੈਟਰੋਪੋਲੀਟਨ ਏਰੀਆ ਟ੍ਰਾਂਜਿਟ ਅਥਾਰਟੀ (ਡਬਲਿਊ ਐੱਮ ਏ ਟੀ ਏ) ਅਤੇ ਡੀ.ਸੀ. ਸਤਹ ਟ੍ਰਾਂਜਿਟ, ਇੰਕ.
2005 ਵਿਚ ਇਸ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸਰਕੂਲੇਟਰ ਨੇ ਕਾਫ਼ੀ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਮੈਟਰੋ ਦੀ ਬੱਸ ਅਤੇ ਰੇਲ ਸੇਵਾ ਦੀ ਪੂਰਤੀ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਡੀਸੀ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਇਲਾਕੇ ਅਤੇ ਸਰਗਰਮੀ ਕੇਂਦਰਾਂ ਨੂੰ ਜੋੜਨਾ. ਹਰ ਇੱਕ ਰੂਟ ਵਿੱਚ ਵੱਖ ਵੱਖ ਘੰਟੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਹਰੇਕ ਖੇਤਰ ਲਈ ਮੰਗ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ. (ਹੇਠਾਂ ਨੋਟਸ ਦੇ ਘੰਟੇ ਬਦਲ ਸਕਦੇ ਹਨ)
ਡੀ.ਸੀ. ਪ੍ਰਸਾਰਣ ਰੂਟਸ
- ਨੈਸ਼ਨਲ ਮਾਲ - ਇਹ ਰੂਟ ਯੂਨੀਅਨ ਸਟੇਸ਼ਨ 'ਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਲੁਈਸਿਆਨਾ ਐਵੇਨਿਊ, NE ਦੇ ਨਾਲ ਯਾਤਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਮਲਟੀ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਮੈਡਿਸਨ ਡੌਲ ਰਾਹੀਂ ਝੁਕਦਾ ਹੈ; ਸੰਵਿਧਾਨ ਐਵਨਿਊ, ਐਨ. ਵੈਸਟ ਬੇਸਿਨ ਡ੍ਰਾਈਵ, ਦੱਖਣ; ਓਹੀਓ ਡਰਾਈਵ, ਦੱਖਣ; ਅਤੇ ਜੇਫਰਸਨ ਡ੍ਰਾਈਵ, SW. ਇਸ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ 15 ਸਟਾਪਸ ਹਨ, ਜੋ ਲਿੰਕਨ ਮੈਮੋਰੀਅਲ, ਥਾਮਸ ਜੇਫਰਸਨ ਮੈਮੋਰੀਅਲ, ਸਮਿਥਸੋਨੀਅਨ ਦੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਮਿਊਜ਼ੀਅਮ ਆਫ਼ ਨੈਚਰਲ ਹਿਸਟਰੀ ਅਤੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਮਿਊਜ਼ੀਅਮ ਆਫ਼ ਅਮੇਰੀਕਨ ਇਤਿਹਾਸ, ਨੈਸ਼ਨਲ ਗੈਲਰੀ ਆਫ਼ ਆਰਟ ਅਤੇ ਯੂਐਸ ਕੈਪੀਟੋਲ ਸਮੇਤ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਜਿਲ੍ਹਾ ਆਕਰਸ਼ਣਾਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਹਨ. ਘੰਟੇ: (ਅਕਤੂਬਰ - ਮਾਰਚ): ਹਫ਼ਤੇ ਦੇ ਸੱਤ ਵਜੇ - ਸ਼ਾਮ 7 ਵਜੇ; ਹਫਤੇ 9 ਵਜੇ-ਸ਼ਾਮ 7 ਵਜੇ;
(ਅਪ੍ਰੈਲ-ਸਤੰਬਰ): ਹਫ਼ਤੇ ਦੇ 7 ਵਜੇ - 8 ਵਜੇ; ਹਫਤੇ 9 ਵਜੇ-ਸ਼ਾਮ 7 ਵਜੇ
- ਡੁਪੋਂਟ ਸਰਕਲ - ਜੋਰਟਾਟਾਊਨ - ਰੋਸਲੀਨ - ਰੂਟ 19 ਵੀਂ ਸਟਰੀਟ ਐਨਡਬਲਿਊ ਅਤੇ ਐਨ ਸਟਰੀਟ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਡੌਪੌਨਟ ਸਰਕਲ ਵਿਚ, ਐਮ ਸਟ੍ਰੀਟ ਦੇ ਨਾਲ ਜੌਰਜਟਾਊਨ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਰਸਤੇ ਤੇ ਕਈ ਵਾਰ ਰੁਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫਿਰ ਰੋਸਲੀਨ ਮੈਟਰੋ ਸਟੇਸ਼ਨ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਇਹ ਉਲਟ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿਚ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੀ ਹੈ. ਘੰਟੇ: ਐਤਵਾਰ - ਵੀਰਵਾਰ: 7 ਵਜੇ - ਮੱਧ ਰਾਤ; ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ: ਸਵੇਰੇ 7 ਵਜੇ - 2 ਵਜੇ.
- ਜੋਰਟਾਟਾਊਨ - ਯੂਨੀਅਨ ਸਟੇਸ਼ਨ - ਬੱਸ ਵਿਸਕਾਨਸਿਨ ਐਵੇਨਿਊ ਅਤੇ 35 ਵੀਂ ਸਟਰੀਟ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਵਿਸਕਾਨਸਿਨ ਤੋਂ ਐਮ ਸਟਰੀਟ ਤੱਕ ਪੈਨਸਿਲਵੇਨੀਆ ਐਵਨਿਊ ਨੂੰ ਕੇ ਸਟਰੀਟ, ਨਿਊਯਾਰਕ ਐਵੇਨਿਊ ਅਤੇ ਮੈਸੇਚਿਉਸੇਟਸ ਐਵਨਿਊ ਨਾਲ ਯੂਨੀਅਨ ਸਟੇਸ਼ਨ ਨਾਲ ਯਾਤਰਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਇਹ ਪਾਰਕਿੰਗ ਗਰਾਜ ਦੇ ਬੱਸ ਦੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਰੁਕ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਮੇਜੈਨਿਨ ਪੱਧਰ ਤੋਂ ਪਹੁੰਚਯੋਗ. ਘੰਟੇ: ਰੋਜ਼ਾਨਾ: 7 ਵਜੇ- 9 ਵਜੇ.
- ਯੂਨੀਅਨ ਸਟੇਸ਼ਨ - ਨੇਵੀ ਯਾਰਡ - ਇਹ ਰੂਟ ਯੂਨੀਅਨ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਕੋਲੰਬਸ ਸਰਕਲ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕੈਪੀਟਲ ਹਿੱਲ ਤੋਂ ਨਿਊ ਜਰਸੀ ਐਵੇਨਿਊ ਅਤੇ ਐਮ ਸਟ੍ਰੀਟ ਵਿਖੇ ਨੇਵੀ ਯਾਰਡ ਤੱਕ ਯਾਤਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਘੰਟੇ: (ਅਕਤੂਬਰ - ਮਾਰਚ): ਹਫ਼ਤੇ ਦੇ 6am - 7pm; (ਅਪਰੈਲ-ਸਤੰਬਰ): ਹਫ਼ਤੇ ਦੇ 6 ਵਜੇ - 9 ਵਜੇ
ਸੱਤ ਵਜੇ - 9 ਵਜੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ - ਵੁਡਲੀ ਪਾਰਕ - ਐਡਮਜ਼ ਮੋਰਗਨ - ਮੈਕਪ੍ਰਸਸਨ ਸਕੁਆਇਰ - ਇਹ ਰੂਟ ਕਨੈਕਟਾਈਕਟ ਐਵਨਿਊ ਅਤੇ 24 ਵੀਂ ਸਟਰੀਟ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਐਕਡਮਜ਼ ਮੌਰਗਨ ਦੁਆਰਾ ਮੈਕਫ੍ਰ੍ਸਨ ਸਕੁਆਰ 'ਤੇ ਸਮਾਪਤ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਰਕਮ. ਘੰਟੇ: ਐਤਵਾਰ - ਵੀਰਵਾਰ: 7 ਵਜੇ - ਮੱਧ ਰਾਤ; ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ: ਸਵੇਰੇ 7:30 - 3:30 ਵਜੇ
ਇਕ ਸੰਚਾਲਕ ਨਕਸ਼ਾ ਵੇਖੋ
ਖਰਚਾ ਅਤੇ ਅਦਾਇਗੀ ਵਿਕਲਪ
ਪ੍ਰਸਾਰਕ ਬੱਸ ਦਾ $ 1 ਰਾਈਡ ਹੈ, ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਲਈ $ .50
- ਨਕਦ - ਸਹੀ ਤਬਦੀਲੀ
- ਸਮਾਰਟ ਟ੍ਰਿਪ ਕਾਰਡ - ਮੈਟਰੋ ਦੇ ਫਾਇਰ ਕਾਰਡ
- ਦੋ ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਮੈਟਾਬਾਸ ਜਾਂ ਸੁੰਪ੍ਰਕ ਬੱਸਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ ਕਰੋ
- ਕੰਟਰਿਊਟ ਬੱਸ ਸਟੌਪ ਤੇ ਕਿਰਾਇਆ ਮੀਟਰਾਂ ਜਾਂ ਪਾਰਕਿੰਗ ਮੀਟਰਾਂ ਤੇ ਟਿਕਟ ਖਰੀਦੋ. ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਬਦਲਾਵ ਜਾਂ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ
ਵੈੱਬਸਾਈਟ: www.dccirculator.com